ปกติรถใหม่ต้องติดฟิล์มเข้ม หรือฟิล์มเงาถึงจะดีครับ

วันจองรถ วันรับรถ ปรึกษาไฟแนนซ์ ข้อมูลออกรถ Honda Civic FB
รูปภาพ

ปกติรถใหม่ต้องติดฟิล์มเข้ม หรือฟิล์มเงาถึงจะดีครับ

โพสต์โดย Champclub » พฤหัสฯ. 08 ต.ค. 2015, 17:25

มือใหม่ครับ รบกวนพี่ๆแนะนำทีว่าต้องติดฟิล์มเข้มหรือเงาดีครับ มันแตกต่างกันเยอะมั๊ยครับ
ภาพประจำตัวสมาชิก
Champclub

Re: ปกติรถใหม่ต้องติดฟิล์มเข้ม หรือฟิล์มเงาถึงจะดีครับ

โพสต์โดย Boy_9 » พฤหัสฯ. 08 ต.ค. 2015, 20:21

แล้วแต่ชอบนะครับผมว่า

ผมชอบแบบเงาเพราะกันความร้อนได้ดีกว่ากว่า เป็นการลดภาระคอมแอร์ และ ต้องการเป็นส่วนตัว แต่คนในรถมองออกมาข้างนอกชัดแจ๋วเลย
Boy_9
ไมล์สะสม LV.2
ไมล์สะสม LV.2

Re: ปกติรถใหม่ต้องติดฟิล์มเข้ม หรือฟิล์มเงาถึงจะดีครับ

โพสต์โดย MRHFB8465 » พฤหัสฯ. 08 ต.ค. 2015, 21:08

แล้วแต่ชอบครับ ลองเข้าไปนั่งดูข้างใน กลางคืนด้วยยิ่งดี
ผม60ทั้งคัน กลางวันเอาอยู่ โดนแดดอุ่นนิดๆไม่แสบผิว แอร์เย็น กลางคืนสบายๆไม่ต้องเพ่ง
ไม่กล้าใส่80 กลัวจะมืดเกิน
MRHFB8465
ไมล์สะสม LV.3
ไมล์สะสม LV.3

โพสต์โดย banknab » ศุกร์ 09 ต.ค. 2015, 15:00

ขอตอบว่า แล้วแต่สายตาของเรามากกว่าครับ ผมเคยติดฟิล์มมืด รอบคัน 80 เข้มๆ คิดว่าโอเคเพราะรถสีขาว

มันก็ดูดีเวลาเรายืนมองรถตัวเองว่า มันเข้ากัน ขับกลางวันแดดจัดๆ รู้สึกสบายตาไม่ต้องใส่แว่นกันแดด

แต่พอกลางคืนเท่านั้น จอดรถในห้างในอาคาร ต้องเปิดกระจกช่วย มองลำบากมาก ขับรถตอนกลางคืนยิ่งฝนตกยิ่งหมดกัน

พอเปลี่ยนมาใช้แบบใสเงาๆนิดๆ กลางวัน ขับสบายตาจนต้องใส่แว่นกันแดดในวันแดดจัด กลางคืนก็ทัศนวิสัยดีมองเห็นหมด

มองจากนอกรถตัวเองเห็นคอลโซลรางๆ เห็นอะไรในรถชัดอยู่ถ้าใกล้ๆ ก็ต้องเอาของมีค่าไว้ท้ายรถตลอด

ก็อยู่ที่ความชอบแต่ละคนนะครับ แต่สำหรับผมแรกๆอยู่ที่ความชอบ หลังๆอยู่ที่สายตาแล้วน่ะครับเริ่มอยากขับสบายๆเท่านั้นเอง
Name : BANK
CFBT No.723
รุ่นรถ : 1.8E AT
สี : White Taffita
Chonburi
banknab
ไมล์สะสม LV.22
ไมล์สะสม LV.22

โพสต์โดย focusclub » เสาร์ 10 ต.ค. 2015, 15:33

:oops: ถ้าใจรักซิง ไม่ต้องติดเลยยิ่งดีครับ อิอิ รถซิ่งต้องอดทน :oops:

ลองพิจารณาดูหลายๆด้านครับ ถ้าแต่งงามๆก็ติดบางๆพอ แต่ ถ้าเอามาใช้งาน ซัก 80 ก็โอนะครับ ตามข้อความจากพี่ๆด้านบนเลยครับ

แล้วแต่ชอบ
CFBT No.2423

รูปภาพ
focusclub
ไมล์สะสม LV.16
ไมล์สะสม LV.16

ย้อนกลับไปยัง การออกรถใหม่ New Civic FB