รบกวนถามค่ะ Civic ES2015 กดปุ่ม push start ดับเครื่องไม่ได้

รายงานข้อบกพร่องต่างๆ เกียวกับการใช้งานรถ Honda Civic FB
รูปภาพ

รบกวนถามค่ะ Civic ES2015 กดปุ่ม push start ดับเครื่องไม่ได้

โพสต์โดย SIRITANKHUN » ศุกร์ 10 เม.ย. 2015, 10:31

ออกรถวันแรกก็พบปัญหาตอนดับเครื่องกด push start แล้วเครื่องไม่ดับค่ะ ขึ้นหน้าจอเป็น Accessory Mode ให้เซลล์ดูก็งงๆ พอช่างมาดูบอกอาจเป็นเพราะแบตค่ะ เปลี่ยนแบตให้ใหม่ พอกลับบ้าน ก็อาการเป็นบางครั้ง กลับไปศูนย์ดันไม่มีอาการให้ช่างเห็น ศูนย์ให้ลองกลับมาใช้ใหม่ บอกว่าผู้ใช้อาจไม่ชินกับปุ่ม แต่ก็มีอาการอีก ที่บ้านก็ขับกันหลายคนก็เจอปัญหากันทุกคนนะคะ ไม่ทราบสมาชิกท่านอื่นเคยเจอเรื่องแบบนี้มั้ยคะ >< :?
ภาพประจำตัวสมาชิก
SIRITANKHUN

Re: รบกวนถามค่ะ Civic ES2015 กดปุ่ม push start ดับเครื่องไม่

โพสต์โดย weenny » ศุกร์ 10 เม.ย. 2015, 12:55

เป็นเหมือนกันค่ะ รถรุ่นเดียวกัน ปี 2015 ลองหลายวิธีสุดท้ายเจอว่าต้องถอด usb หรืออะไรที่เสียบไว้ เช่นกล้องหน้ารถ ออกให้หมดค่ะ ถึงจะปิดระบบไฟได้ เหมือนเครื่องจะจำค่าอะไรซักอย่างค่ะ จะเอาเข้าไปศูนย์ให้แก้ไขเหมือนกัน ทีแรกนึกว่าเป็นคนเดียว ตอนนี้คิดว่ารถรุ่นที่มี push start รุ่น 2015 น่าจะเจอเหมือนกันหมดค่ะ เป็นๆหายๆ
weenny

Re: รบกวนถามค่ะ Civic ES2015 กดปุ่ม push start ดับเครื่องไม่

โพสต์โดย SIRITANKHUN » ศุกร์ 10 เม.ย. 2015, 19:50

ขอบคุณคุณ weenny ค่ะ
รถเราขนาดไม่ได้เสียบ usb , กล้องหน้า ก็ยังมีปัญหาค่ะ
เข้าศูนย์หลายรอบแล้ว ก็ยังเหมือนเดิมค่ะ
พอดับไม่ได้ก็ล็อครถไม่ได้ TT
SIRITANKHUN

โพสต์โดย GolF_MaN » ศุกร์ 10 เม.ย. 2015, 20:33

ผม E AT 2015 Plush Start ปกติครับ ยังไม่มีปัญหาใดๆ :geek:
GolF_MaN
ไมล์สะสม LV.2
ไมล์สะสม LV.2

โพสต์โดย blgben » เสาร์ 18 ส.ค. 2018, 18:49

ของผมเพิ่งจะมีอาการครับ เป็นเหมือนกัน ปี 2015 Push start อาการอย่างที่เจ้าของกระทู้เป็นเลยครับ ผมแก้ไขเฉพาะหน้าโดย สตาร์ทรถขึ้นมาใหม่แล้วเปลี่ยนเกียร์มาตำแหน่งอื่นที่ไม่ใช่ P แล้วดันกลับเข้า P ให้สุดๆ แรงๆ มันอาจจะไม่ใช่วิธีที่ดีแต่มันทำให้ดับเครื่องได้ปกติครับ ผมลองไปค้นหากระทู้ของต่างประเทศเช่น อเมริกา FB ปี 2015 Push start เค้าก็เป็นและที่สำคัญก็คือ ยังแก้ไม่ได้ บ้านเรา HR-V ก็เป็นนะครับ และศูนย์ก็ยังหาสาเหตุไม่ได้ แต่ผมเดาว่าน่าจะเป็นที่สวิตช์ชุดคันเกียร์ เพราะว่าเปลี่ยนเกียร์แล้วเข้า P ใหม่ มันหาย ไม่ทราบว่าเจ้าของกระทู้แก้ได้หรือยัง หรือมีท่านอื่นเป็นอีกช่วยแชร์หน่อยครับ
blgben

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน New Civic FB