สอบถามเสียงเกียร์ ดัง แก๊กๆๆๆ

รายงานข้อบกพร่องต่างๆ เกียวกับการใช้งานรถ Honda Civic FB
รูปภาพ

สอบถามเสียงเกียร์ ดัง แก๊กๆๆๆ

โพสต์โดย thummasak » ศุกร์ 16 มี.ค. 2018, 11:41

คือผมใช้รถ Civic FB 2013 มานานหลายปีครับ

อยากจะทราบว่าเสียงเกียร์ ของ civic fb เวลาเข้าเกียร์ เดินหน้า หรือว่า ถอยหลังจะมีเสียง แก๊ก ๆ ๆ ด้านหน้ารถ
ไม่รู้ว่าเสียงอะไรเป็นมานานแล้ว เคยเข้าศูนย์เค้าบอกว่าปกติไม่มีอะไร

อยากทราบว่ามีคันอื่นเป็นเหมือนผมบ้างไหมครับ เวลามีวิธีแก้ไขรึป่าวครับ
:Ld:
ภาพประจำตัวสมาชิก
thummasak

Re: สอบถามเสียงเกียร์ ดัง แก๊กๆๆๆ

โพสต์โดย mr_paisit » เสาร์ 17 มี.ค. 2018, 12:34

เคยเป็นครับอาการนี้เลย ของผมเปลี่ยนลูกรอกสายพานหาย อยู่ในประกันเปลี่ยนฟรี หมดประกันรู้สึกจะประมาณ 4xxx รวมค่าแรง
mr_paisit

Re: สอบถามเสียงเกียร์ ดัง แก๊กๆๆๆ

โพสต์โดย thummasak » เสาร์ 17 มี.ค. 2018, 13:09

ว่าแระมันต้องมีอะไรผิดปกติ เห็นช่างบอกไม่เป็นอะไรปกติ
เลยปล่อยมาจนหมดประกัน สุดท้ายได้เสียตัง :?:
thummasak

ย้อนกลับไปยัง ปัญหาการใช้งาน New Civic FB